Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Xin hỏi về BackTrack 5 r3 hack pass wifi

Mình đang sử dụng BackTrack 5 r3 để hack wifi nhưng gặp một số lỗi sau mong bạn nào biết chỉ giúp:

1. Nếu mình chạy BT trên máy ảo VMWare thì khi sử dụng công cụ Fern Wifi Cracker ở dưới phần chọn Interface nó báo dòng chữ đỏ "No Wireless Interface was found"

2.Nếu mình boot từ USB hoặc CD thì không có lỗi trên nhưng khi mình chọn mạng wifi để hack, ở dưới tag Current Phrase nó báo dòng chữ đỏ "Automatically probing and adding clients mac-address, please wait..."

Mình ấn Attack để hack thì nó báo "At least one client Mac-Address associated with the Access Point is required to successfully attack the WPA Encryption, please wait for that probing process to detect client address"

Mình chỉ hiểu là nó bắt chờ gì đó, nhưng chờ mãi nó vẫn báo thế.

Mong các bạn chỉ giúp cụ thể, mình chẳng hiểu gì về BackTrack đâu.

Cảm ơn trước nhé!

kg được đâu bạn ơi, đừng nên làm, tốn thời gian vô ích......

wifi WPA không phải muốn hack là hack được đâu, mất ít nhất là 7-8tiếng đồng hồ mới hack đc, mà chủ nó biết được reset pass phát là đi tong công sức của bạn.

Trích dẫn Gửi bởi aloxinh_nb
    wifi WPA không phải muốn hack là hack được đâu, mất ít nhất là 7-8tiếng đồng hồ mới hack đc, mà chủ nó biết được reset pass phát là đi tong công sức của bạn.
    Mình quyết chí hack rồi mà, 7-8 tiếng xá gì đâu
    Bạn nào biết cách khắc phục chỉ giúp với

Nếu bạn có niềm đam mê theo ngành an ninh mạng thì việc tìm hiểu việc backtrack hack wifi sẽ giúp cho bạn thêm nhiều kiến thức, còn bạn chỉ có ý định hack để dùng wifi miễn phí thì bạn lên bỏ ý định đó đi.
    Để dò được pass thì
    trong dictionary phải có cái pass đó thì mới có cơ may. Mà ở VN thường có kiểu đặt
    pass theo kiểu nói biến từ biến ngữ, ví dụ như là :
    - kute, cut3, kut3 (cute) ,9girls, nic3girls (nice girls)....

Với kiểu nói và viết như vậy và khi đặt pass cũng đặt như vậy thì tôi dám khẳng định
    việc crack pass WPA là không thể. Tôi đã từng thử với bộ từ điển search được trên
    mạng có size là 10 Mb (file text mà 10 Mb thì thử hình dung nó chứa bao nhiêu từ )
    mà cũng không dò được pass. Bên cạnh đó với kiểu đặt theo strong password có chữ
    số, ký tự đặc biệt, vd :
    - emkut3@^_^
    - |-|3L0 |-|@c|<3r (Hello hacker)
    - ..
    Thì tôi dám chắc chắn việc crack password WPA là chuyện viễn vông nếu mong
    muốn ra ngay kết quả ! Hoặc phải có 1 nhóm tập trung các passwork "made in VN"
    thì mới đáp ứng được.
    Vậy các bạn vui lòng cho biết, trong các bạn ai đã từng crack được pass wireless
    WPA và pass là gì ?
    Hy vọng bài viết này sẽ dập tắt được mơ tưởng về việc crack pass wireless WPA của
    đa số người khi xem các bài tut, các video demo việc crack thấy ngon lành lắm, nhưng
    không để ý là đã số pass trong các bài tut đó đều rất đơn giản như là 123456,
    123456789...
    Còn Trên máy áo bạn phải dùng usb wireless nó mới nhận

Tôi phải khẳng định với các bạn nói chung và bạn VuKhanh_iT nói riêng rằng việc hack wifi bằng Backtrack là được (bằng việc sử dụng Wifite.py hoặc reaver). Chứ dùng Dictionary thì không khả thi và nó không khác gì việc đi mua xổ số rồi cầu may là tối nó sẽ về. Tôi là người rất thích tìm hiểu và cũng hay nghịch ngợm nên đã ngồi hack rất nhiều mạng Wifi bằng B.Track (chỉ để cho vui và để khẳng định rằng Wifi hack được dù nó có khó và bảo mật cao đến đâu). Rất nhiều người đã đặt những mật khẩu rất khó như thế này mà tôi vẫn tìm ra, ví dụ: ngoclulee10071984, hay chuoingu173, hay shinghao73, hay lanhuongcu@xing1984 và đương nhiên đều là WPA2. Tất nhiên, vẫn có mạng Wifi không hack được nhưng không phải do mật khẩu quá khó hay do chế độ bảo mật cao mà là do thiết bị của mạng Wifi đó bởi nó không có hỗ trợ WPS, còn WPS là gì thì các bạn tự seach Google đi nhé. Còn bạn aloxinh_nb lo sợ rằng chủ nhà sẽ reset lại pass thì các bạn lại càng không phải lo, bởi vì khi hack được thì nó sẽ cho ta 2 thông số: thứ nhất là mã pin, thứ hai là password. Cái quan trọng nhất là mã pin, mặc cho chủ nhà 1 ngày có đổi pass cả trăm lần thì mình cũng không sợ bởi chủ nhà đổi pass thì lâu chứ mình lấy lại pass thì chỉ mất từ 5 -30 giây thôi (cái này phải dùng reaver), trừ khi chủ nhà đổi lại router khác thì mình mới bó tay thôi...(nhưng mà mình lại hack cái router mới...hi..hi...), chủ nhà có thể đổi pass liên tục chứ không thể đổi router nhiều lần được, mà tự dưng đi đổi router khác mà làm gì bởi đơn giản là mình dùng chung Wifi nhà họ có ảnh hưởng gì tới họ đâu mà sự thực đúng là thế...Hiện tại tôi vẫn đang dùng Wifi chùa mà mình hack được, không phải 1 mà là 3 cái, cứ cái nào sóng căng nhất thì tôi vào, nhà mấy đứa em tôi cũng dùng Wifi chùa do tôi hack. Các bạn cứ tìm hiểu thêm đi nhé, nếu các bạn chịu khó thì tôi tin các bạn sẽ thành công. Chúc các bạn vui vẻ....!
    Còn về bạn stephenchu2711 bạn có thể ghi lại chi tiết, chụp ảnh, hoặc quay video về chi tiết những gì bạn đã thực hiện với BTrack và mail cho tôi theo địa chỉ phi_cong2014@yahoo.com.vn tôi sẽ trả lời cụ thể hơn, chứ bạn cứ nói chung chung thế khó trả lời lắm. Thân!

Mình sẽ theo dõi chủ đề này, rất hay.

Trích dẫn Gửi bởi Chuoi_ca_nai
    Tôi phải khẳng định với các bạn nói chung và bạn VuKhanh_iT nói riêng rằng việc hack wifi bằng Backtrack là được (bằng việc sử dụng Wifite.py hoặc reaver). Chứ dùng Dictionary thì không khả thi và nó không khác gì việc đi mua xổ số rồi cầu may là tối nó sẽ về. Tôi là người rất thích tìm hiểu và cũng hay nghịch ngợm nên đã ngồi hack rất nhiều mạng Wifi bằng B.Track (chỉ để cho vui và để khẳng định rằng Wifi hack được dù nó có khó và bảo mật cao đến đâu). Rất nhiều người đã đặt những mật khẩu rất khó như thế này mà tôi vẫn tìm ra, ví dụ: ngoclulee10071984, hay chuoingu173, hay shinghao73, hay lanhuongcu@xing1984 và đương nhiên đều là WPA2. Tất nhiên, vẫn có mạng Wifi không hack được nhưng không phải do mật khẩu quá khó hay do chế độ bảo mật cao mà là do thiết bị của mạng Wifi đó bởi nó không có hỗ trợ WPS, còn WPS là gì thì các bạn tự seach Google đi nhé. Còn bạn aloxinh_nb lo sợ rằng chủ nhà sẽ reset lại pass thì các bạn lại càng không phải lo, bởi vì khi hack được thì nó sẽ cho ta 2 thông số: thứ nhất là mã pin, thứ hai là password. Cái quan trọng nhất là mã pin, mặc cho chủ nhà 1 ngày có đổi pass cả trăm lần thì mình cũng không sợ bởi chủ nhà đổi pass thì lâu chứ mình lấy lại pass thì chỉ mất từ 5 -30 giây thôi (cái này phải dùng reaver), trừ khi chủ nhà đổi lại router khác thì mình mới bó tay thôi...(nhưng mà mình lại hack cái router mới...hi..hi...), chủ nhà có thể đổi pass liên tục chứ không thể đổi router nhiều lần được, mà tự dưng đi đổi router khác mà làm gì bởi đơn giản là mình dùng chung Wifi nhà họ có ảnh hưởng gì tới họ đâu mà sự thực đúng là thế...Hiện tại tôi vẫn đang dùng Wifi chùa mà mình hack được, không phải 1 mà là 3 cái, cứ cái nào sóng căng nhất thì tôi vào, nhà mấy đứa em tôi cũng dùng Wifi chùa do tôi hack. Các bạn cứ tìm hiểu thêm đi nhé, nếu các bạn chịu khó thì tôi tin các bạn sẽ thành công. Chúc các bạn vui vẻ....!
    Còn về bạn stephenchu2711 bạn có thể ghi lại chi tiết, chụp ảnh, hoặc quay video về chi tiết những gì bạn đã thực hiện với BTrack và mail cho tôi theo địa chỉ phi_cong2014@yahoo.com.vn tôi sẽ trả lời cụ thể hơn, chứ bạn cứ nói chung chung thế khó trả lời lắm. Thân!
    Cảm ơn bạn rất nhiều. Bạn đã tiếp thêm cho mình động lực rất lớn để tiếp tục tìm hiểu!

Cho mjh hoi cai backtrack 5 luc login no lap lai login incorrect la sao zi.

Thật là sôi động, mình cũng muốn tham gia hack pass wifi. Nhưng hdh win hack có được không, mình đọc có bạn nói phải hdh linux mới được.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối