Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 61
    Như mình cũng nói đấy, Google hay tất cả các mạng xã hội hay tìm nào nào cũng vậy thôi. Lúc nào cũng luôn thu thập dữ liệu từ người dùng. Cái chính là nó áp dụng vào mục đích gì. Ví dụ như Google thì sẽ đưa ra các quảng cáo tương ứng tới người đang tìm hiểu về sản phẩm nào đấy. UC xuất hiện từ rất lâu và chưa có bất kỳ 1 gây hại nào được phát hiện thì mình vẫn cứ dùng nó thôi

Vậy bạn có thể hướng dẫn mình cách nào để nhận xét không phải là bề nồi ?
    Do mình thấy không phải tất cả hàng China đều xấu .
    Mình thì đang dùng stock của ICS

Có phải ai cũng lên android 6.0 đâu. Giờ em cài cái gì cũng phải để ý rất kỹ các permission của nó

Có mấy cái apps đọc báo mà nó cũng đòi đủ quyền như Photo/Media/Identiy/Location/App history.
    Báo đó bao gồm : Dantri/Kenh14/Yan/Baomoi..

Một số App khác cũng hỏi quyền tương tự như mp3 hay nhaccuatui.

App Zalo truy cập nhiều quyền để sử dụng thì không nói, xin hỏi những apps đó truy cập vào Identiy và Photo, Video, Location của người dùng để làm gì?

Anh em khi cài app hỏi quyền truy cập lung tung cứ cho nó 1 star và check review ở đó. Vài lần thì hết nước đòi mấy quyền vớ vẩn đó ngay.

Cái này cũng giống cái EULA khi cài phần mềm, muốn xài thì nhấn Agree, nhấn Không đồng ý thì nó ko cho cài, có cách nào nhấn I Do Not Agree mà vẫn cài và xài dc thì chỉ anh em mới hay

Android giờ UC dùng thích nhất rồi, giờ chuyển qua dùng cái khác cũng ngại nữa. Cái quan trọng mà UC có mà các browser khác không có là cái dàn trang rất ngon. Vào voz xem rất thích

Trích dẫn Gửi bởi movingon
    Cái này cũng giống cái EULA khi cài phần mềm, muốn xài thì nhấn Agree, nhấn Không đồng ý thì nó ko cho cài, có cách nào nhấn I Do Not Agree mà vẫn cài và xài dc thì chỉ anh em mới hay
    Root máy bạn ơi! Mấy cái app đểu đểu sợ nhật là cái quyền tự gửi tin nhắn. Làm vèo vèo mỗi phát 15k là done

Trích dẫn Gửi bởi shakeitoff
    OK mình đồng ý là UC rất tốt mà lại miễn phí. Nhưng bạn chỉ cảm nhận sự tiện lợi ở bề nổi, còn lại là ngoài tầm kiểu soát của bạn. Ko có cái gì là free hoàn toàn cả, và ko phải là ko có sự lựa chọn tốt khác ngoài UC. Vậy mình chọn sự cẩn trọng
    Thôi ai thích dùng thế nào thì dùng thôi.Cũng không ảnh hưởng đến ai [IMG]images/icons/4.gif[/IMG] Mình không ủng hộ UC lắm nhưng mình vẫn dùng nó hàng ngày. Không vấn đề

Mà có bác nào chơi Euro trên cái UC không? Vui phết. Tự dưng được cái thẻ. Thua thì chả mất gì. Em được cái thẻ 100k rồi. Thằng bạn em nó đc thẻ 200k nhưng đang cố cày lấy cái điện thoại SS

Xài máy Sony Z3 không truy cập được cái này. Hôm nọ down cái bàn phím của BKAV nó đòi truy cập vào lịch sử cuộc gọi,...., thế là xoá luôn

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối