Kết quả 1 đến 3 của 3

Cần tư vấn cách học lập trình web với PHP , MySQL

Chào các bác,
    Hiện tại mình đã TN ngành QTKD nhưng sau một thời gian làm việc thì giác ngộ rằng mình không hợp vs ngành Kinh tế nên quyết định làm lại từ đầu vs lập trình web. Nghiên cứu mày mò mãi thì quyết định đi theo con đường PHP MySQL. Thời gian vừa qua mình đã tự học và nắm cơ bản cách sử dụng, các hàm, vòng lặp trong PHP, cũng như một số lệnh truy xuất dữ liệu của MySQL. Phần web tĩnh mình cũng đã nắm các thẻ, cách tạo form, thiết kế, tạo kiểu vs CSS. Cái chua chát là mình muốn biết làm thế nào để kết hợp các yếu tố này lại với nhau, mình không nắm rõ công việc thật sự của một lập trình viên PHP là gì, những khái niệm cơ bản xung quanh internet là ntn? Dân kinh tế như mình nên tìm học thêm những gì ngoài lập trình web để có thể tiếp cận công việc lập trình dễ hơn...?

Mình rất muốn theo đuổi con đường này, đã đầu tư khá nhiều thời gian cho nó nhưng không hề mệt mỏi hay chán nản. Mình hi vọng các bác soi đường dẫn đuốc, chân thành cảm ơn.

chúc bạn theo đuổi ước mơ của mình thành công

Việc tự học hơi khó bạn ah, thế nên bạn hãy tìm 1 công việc kiểu như phụ việc, họ vừa cho bạn làm, vừa chỉ bạn. Bởi vì bây giờ, họ không code chay nữa, toàn dùng framework không ah