Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

Em gian nan đi tìm hải sản sạch và tươi

Mình là fan của hải sản, nhưng dạo này hải sản sạch tươi khó tìm quá. Ra chợ thì sợ, nghe nhiều mấy vụ tráng đạm urê cho hàng tươi lâu, thuốc tẩy nữa chứ…có đứa bạn làm chung công ty quê ở Phan Thiết, mỗi tuần nhà nó gửi hải sản vô thấy thích nên ké mấy lần, nhưng ké hoài thì ngại quá, với lại nhiều khi không theo ý mình. Có member nào biết chỗ nào hải sản ok trong thành phố không cho mình với.

Bạn muốn ăn hải sản tươi ngon thì ở biển là tuyệt nhất rồi.

Nhà em cũng hay ăn hải sản, hôm nào dự định ăn thì sáng sớm em hay đi ra chợ mua, nhưng mà phải cái chọn cũng hên xui, hôm thì được con ngon, hôm thì không, nhất là mực có hôm thèm ăn mực lắm nhưng mà ra nhìn con mực trắng nhã kiểu như để lâu rồi ấy. Đang hóng để tìm được chỗ bán hải sản tươi ngon đỡ phải đi chợ sớm.

Nếu bạn muốn ăn hải sản thiên nhiên và tươi thì có chỗ này ok nè bạn, Khoái trên đường lê quý đôn. Mình test thử nhiều nhà hàng rồi, chỗ này hàng thiên nhiên mà tươi ngon nữa. Ví dụ cá bò da, cũng vài nhà hàng có loại cá này nhưng ở Khoái thịt cá chắc và ngọt lắm, không như một số chỗ khác thịt nhạt do để lâu hay ngâm gi thi minh không biết. Khoái cũng có shop hải sản hàng vô mỗi ngày đó bạn, hàng thiên nhiên vừa ngon, mình mua nhiều lần rồi, an tâm lắm 16C Nguyễn Văn Giai Q1. có FB đó bạn vô thử xem sao nhé Khoaihaisan.com, search nhé.

Trích dẫn Gửi bởi nangxanh53
    Nhà em cũng hay ăn hải sản, hôm nào dự định ăn thì sáng sớm em hay đi ra chợ mua, nhưng mà phải cái chọn cũng hên xui, hôm thì được con ngon, hôm thì không, nhất là mực có hôm thèm ăn mực lắm nhưng mà ra nhìn con mực trắng nhã kiểu như để lâu rồi ấy. Đang hóng để tìm được chỗ bán hải sản tươi ngon đỡ phải đi chợ sớm.
    Ôi trước em cũng nghĩ nếu đi chợ sớm thì có lẽ sẽ mua được hải sản tươi sống, nhưng không phải bạn nangxanh53 ơi, chị bán rau bên cạnh nhà mình kể nhà chị ấy đi biển, mỗi lần đi cũng lâu sớm thì một tuần vì họ pha đạm ure vào đá để ướp, nhất là những loại cá vận chuyển đi nơi khác người ta thường rắc thêm đạm ure vào đá cây vì thế mà 4, 5 ngày sau mà cá vẫn tươi ý. Mình nên tìm chỗ nào uy tín, đảm bảo cho mình và mọi người là hơn bạn ạ.

Trích dẫn Gửi bởi ngocbich0110
    Nếu bạn muốn ăn hải sản thiên nhiên và tươi thì có chỗ này ok nè bạn, Khoái trên đường lê quý đôn. Mình test thử nhiều nhà hàng rồi, chỗ này hàng thiên nhiên mà tươi ngon nữa. Ví dụ cá bò da, cũng vài nhà hàng có loại cá này nhưng ở Khoái thịt cá chắc và ngọt lắm, không như một số chỗ khác thịt nhạt do để lâu hay ngâm gi thi minh không biết. Khoái cũng có shop hải sản hàng vô mỗi ngày đó bạn, hàng thiên nhiên vừa ngon, mình mua nhiều lần rồi, an tâm lắm 16C Nguyễn Văn Giai Q1. có FB đó bạn vô thử xem sao nhé Khoaihaisan.com, search nhé.
    Cảm ơn bạn NgocBich0110 nhé, để thứ 7 mình đi làm về ghé xem sao, cty mình làm cũng gần chỗ này.

Mình cũng rất thích ăn hải sản nhất là sò huyết và càng ghẹ. Nên mỗi lúc ăn mình thường ghé ngã 3 của tân sơn nhì với độc lập của q,tân phú. Chỗ đó chỉ bán buổi sáng thôi nhé các bạn, hải sản mua về đảm bảo ngon, thịt rất nhiều và thơm mà không có hư nữa.

Trích dẫn Gửi bởi bigonevuinhon
    Mình cũng rất thích ăn hải sản nhất là sò huyết và càng ghẹ. Nên mỗi lúc ăn mình thường ghé ngã 3 của tân sơn nhì với độc lập của q,tân phú. Chỗ đó chỉ bán buổi sáng thôi nhé các bạn, hải sản mua về đảm bảo ngon, thịt rất nhiều và thơm mà không có hư nữa.
    Chỗ này ở tận Tân Phú hả bạn? xa nhỉ. Mình làm bên quận 1 ở Bình Thạnh nên muốn tìm chỗ bán hải sản sạch đi làm về tiện đường ghé vào mua. Mà chỗ này bán buổi sáng thôi à.

Mình là đứa làm biếng chẳng biết nấu nướng gì nên hay đi ăn ngoài lắm, mình cũng là fan của hải sản nè, ngộ lắm nhé cứ tuần nào không ăn là lại lên cơn thèm cơ. Ăn nhiều vậy mà cũng chưa tìm được cái chỗ nào ăn mà cảm thấy hải sản nó tươi cả [IMG]images/icons/2.gif[/IMG] [IMG]images/icons/2.gif[/IMG] [IMG]images/icons/2.gif[/IMG].

Trích dẫn Gửi bởi bigonevuinhon
    Hix chỗ này xa quá, muốn tìm chỗ nào tiện đường đi ghé vào luôn để mua ý, với lại bán sáng thì mình không đi được.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối